| Tên thương hiệu: | ACEY |
| Số mẫu: | ACEY-BCT5300-16P |
| MOQ: | 1 bộ |
| Giá bán: | USD 17700~18900/Set |
| Điều khoản thanh toán: | T/T,PayPal,L/C,Western Union,MoneyGram |
| Khả năng cung cấp: | 200 bộ/tháng |
Máy kiểm tra sạc và xả pin lithium 5V 300A 16 kênh để phân loại dung lượng pin prismatic
Mô tả sản phẩm
ACEY-BCT5300-16P được sử dụng để kiểm tra các thông số điện áp và công suất của pin trong giai đoạn xác minh hình thành pin / khả năng sạc.nó phân loại pin vào cùng một lớp, tiến hành phân tích dữ liệu, và tải lên và chia sẻ kết quả.
Tính năng sản phẩm
1Mỗi pin được điều khiển độc lập, với một nguồn điện liên tục và điện áp liên tục riêng biệt cho mỗi pin, đảm bảo sự ổn định và không va chạm.Nó sử dụng một 2 kênh có thể lập trình hiện tại và điện áp không đổi điều khiển mô-đun.
2Thiết bị được điều khiển bởi một microcontroller STM32 chip đơn và hoạt động kết hợp với máy tính. Nó có thể lưu tất cả dữ liệu thử nghiệm và đường cong,và cũng có thể được vận hành trực tiếp thông qua bảng bàn phím của thiết bịQuá trình thiết lập hoàn thành thử nghiệm và thực hiện sắp xếp.
3. Phát hiện và hiển thị thời gian thực của tình trạng của mỗi pin. Nếu có bất thường, kênh sẽ ngừng hoạt động và đèn chỉ báo sẽ chiếu sáng.
4Nó có chức năng bảo vệ tắt điện, và sau khi khôi phục điện, nó có thể tiếp tục quá trình làm việc ban đầu.
5. Transistor điện sử dụng một transistor hiệu ứng trường, phù hợp với pin với điện áp giải điện thấp hơn, chẳng hạn như pin lithium iron phosphate, vv
6Nó có một giao diện hoạt động đồ họa, rõ ràng và trực quan. Nó đồng thời hiển thị dữ liệu như điện áp pin, dòng, thời gian, và dung lượng,và có thể thiết lập màu sắc khác nhau để chỉ ra tình trạng làm việc tương ứng và điều kiện bất thường.
7Phần mềm là mạnh mẽ và có một giao diện người máy thân thiện.
8Giao diện thử nghiệm bốn dây đảm bảo độ chính xác đo lường cao.
9Khái niệm thiết kế mô-đun làm cho nó dễ dàng duy trì.
Các thông số kỹ thuật chính
| Số kênh thiết bị | Toàn bộ máy có 16ch |
| Kích thước bên ngoài | L112xW145xH190cm |
| Màu vỏ | Màu xám / đen tiêu chuẩn (có thể tùy chỉnh) |
| Loại kẹp | Máy kẹp đầu phẳng (không cần kẹp cá sấu) |
| Khoảng cách kẹp | 109mm |
| Chế độ điều khiển kênh | Mỗi kênh có thể được khởi động, dừng, đình chỉ, tiếp tục và bảo vệ độc lập. |
| Mỗi kênh có điện áp và dòng điện không đổi. | |
| Độ chính xác của dòng điện sạc và điện xả của mỗi kênh có thể được hiệu chỉnh tự động bởi phần mềm | |
| Nguồn cung cấp điện làm việc | Ba pha năm dây AC380V土10%, 50Hz |
| Nhân tố công suất | 0.99 @ 220VAC, tải đầy, lưới THDu ≤ 2% |
| Harmonics hiện tại | < 5% @ 220VAC, Nạp đầy, lưới THDu ≤ 2% |
| Chỉ số hiệu quả của bộ phận điện | Lệ phí ≥ 80% , Thanh thải ≥ 70% |
| Công việc tiêu thụ năng lượng | ≤30KW |
| Tỷ lệ thất bại thiết bị | < 1% |
| Chức năng bảo vệ thành phần điện | Bảo vệ điện áp vượt quá lưới điện |
| Bảo vệ vượt quá tần số lưới điện | |
| Chế độ phân tán nhiệt | Gió tự nhiên vào, lên khí thải |
| Phạm vi đo điện áp | DC-0,3 ~ 5V |
| Phạm vi điện áp pin | Sạc DC -0.3 ~ 4.5V; xả DC 4.5 ~ 2V |
| Phạm vi điện áp liên tục | DC 2 ~ 4.5V |
| Độ chính xác điện áp | ± 0,05% đọc + 0,05% đầy đủ), tỷ lệ độ phân giải 1mV |
| Sự ổn định điện áp | ≤ ± 1mV |
| Phạm vi hiện tại | Lệ phí DC 1000mA ¥ 300A |
| DC xả 1000mA ¥ 300A | |
| Độ chính xác hiện tại | ± ((0,05% đọc + 0,05% đầy đủ), tỷ lệ phân giải 1mV |
| Sự ổn định hiện tại | ≤ ± 1mA |
| Thời gian tăng hiện tại (90% tải) | ≤50MS |
| Thời gian khởi động kênh (90% tải) | ≤50MS |
| Chế độ điều khiển | Điều khiển máy tính, có thể điều khiển toàn bộ tủ với chức năng quét |
| Phương thức giao tiếp | Truyền thông cổng 485s (cổng 57600) / TCP |
| Cài đặt quy trình | Tối đa 32 bước và 256 chu kỳ có thể được đặt |
| Chế độ sạc | Điện liên tục; áp suất liên tục; điện liên tục & áp suất |
| Điều kiện cắt giảm phí | Điện áp, dòng điện, thời gian, công suất |
| Chế độ xả | Dòng chảy liên tục, sức mạnh liên tục, kháng cự liên tục |
| Các điều kiện cắt giảm thải | Điện áp, thời gian và công suất |
| Chức năng bảo vệ | 1. Sạc bảo vệ điện áp quá cao, sạc bảo vệ điện áp thấp |
| 2. bảo vệ điện áp cao hơn, bảo vệ điện áp thấp hơn | |
| 3Bảo vệ xu hướng điện áp sạc và xả | |
| 4. Bảo vệ biến động điện áp | |
| 5. Bảo vệ biến động dòng | |
| 6. Bảo vệ kết nối ngược pin, chế độ bảo vệ phần cứng | |
| 7. Bảo vệ mạch ngắn của ống điện | |
| 8. Bảo vệ báo động công suất kênh (bảo vệ thời gianout) | |
| 9. Bảo vệ ngưng lấy mẫu điện áp | |
| 10. Bảo vệ điện áp ngoại lệ | |
| 11. Bảo vệ khả năng ngoại lệ | |
| 12. mở phát hiện điện áp trước khi bắt đầu quá trình, ngừng mở kênh với điện áp vượt quá giới hạn | |
| 13. Bảo vệ mất điện, khôi phục điểm ngắt dữ liệu | |
| Khung thời gian | 0 ~ 3000 phút / bước trong phút |
| Độ chính xác thời gian | ≤ ± 0,1% |
| Chu kỳ kiểm tra lấy mẫu | 1s-60s tùy chọn |
| Phân loại pin | Chia theo công suất, thời gian, điện áp mạch mở, nền tảng xả, v.v. |
| Xử lý dữ liệu | Có thể ghi lại điện áp, hiện tại, thời gian, công suất vv, tự động tính toán tỷ lệ sạc hiện tại không đổi, mất công suất, hiệu suất xả, điện áp trung bình, điện áp trung bình,cung cấp đường cong dữ liệu và sơ đồ chu kỳ; có thể phát ra văn bản, Excel, Word hoặc mdb định dạng tập tin dữ liệu |
Hiển thị sản phẩm
![]()