| ชื่อแบรนด์: | ACEY |
| เลขรุ่น: | เอซีย์-BCT5300-16P |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
| ราคา: | USD 17700~18900/Set |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T, เพย์พาล, แอล/C, เวสเทิร์นยูเนี่ยน, MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 200 ชุด/เดือน |
5V 300A 16 ช่อง Lithium Cell Charging and Discharging Tester สําหรับการจัดลําดับความจุของแบตเตอรี่ Prismatic
คําอธิบายสินค้า
ACEY-BCT5300-16P ใช้ในการทดสอบปริมาตรแรงดันและความจุของแบตเตอรี่ในช่วงการสร้างเซลล์/การตรวจสอบความจุชาร์จทําการจัดหมวดแบตเตอรี่เป็นเกรดเดียวกัน, ดําเนินการวิเคราะห์ข้อมูล และอัพโหลดและแบ่งปันผล
ลักษณะสินค้า
1แบตเตอรี่แต่ละตัวถูกควบคุมอย่างอิสระ โดยมีแหล่งไฟฟ้าแบบคงที่และความดันคงที่แยกแยกสําหรับแต่ละตัว เพื่อให้มั่นคงและไม่เกิดกระแทกมันใช้ 2 ช่อง โปรแกรมปันทิปปันทิปปันทิปปันทิปปันทิปปันทิป.
2อุปกรณ์นี้ถูกควบคุมโดยไมโครคอนโทรลเลอร์ชิปเดียว STM32 และทํางานร่วมกับคอมพิวเตอร์และยังสามารถทํางานโดยตรงผ่านแผ่นคีย์บอร์ดของอุปกรณ์กระบวนการตั้งค่าจะสมบูรณ์แบบการทดสอบและดําเนินการ sorting
3การตรวจจับและแสดงสถานะของแบตเตอรี่แต่ละตัวในเวลาจริง หากเกิดความผิดปกติ ช่องทางจะหยุดทํางาน และแสงชี้วัดจะส่อง
4มันมีฟังก์ชันการป้องกันการปิดไฟ และเมื่อพลังงานกลับมา มันสามารถดําเนินการใหม่ได้
5. ทรานซิสเตอร์พลังงานใช้ทรานซิสเตอร์ที่มีผลสนาม เหมาะสําหรับแบตเตอรี่ที่มีการออกแรงดันต่ํา เช่น แบตเตอรี่ฟอสเฟตเหล็กลิเดียม เป็นต้น
6มันมีอินเตอร์เฟซการทํางานแบบกราฟิก ซึ่งชัดเจนและเข้าใจง่าย มันพร้อมกันแสดงข้อมูล เช่น ความดันของแบตเตอรี่ ขณะนี้ เวลา และความจุและสามารถตั้งสีที่แตกต่างกันเพื่อแสดงสถานะการทํางานที่ตรงกันและสภาพที่ผิดปกติ.
7โปรแกรมนี้มีพลังงาน และมีอินเตอร์เฟซมนุษย์-เครื่องมือที่เป็นมิตร
8อินเตอร์เฟซการทดสอบ 4 สายให้ความแม่นยําในการวัดสูง
9แนวคิดการออกแบบแบบโมดูลทําให้มันง่ายในการบํารุงรักษา
ปริมาตรเทคนิคหลัก
| จํานวนช่องทางอุปกรณ์ | เครื่องจักรทั้งหมดมี 16chs |
| มิติภายนอก | L112xW145xH190cm |
| สีกระเป๋า | สีเทา / สีดําแบบมาตรฐาน |
| ประเภทคลับ | เครื่องจับหัวเรียบ (ไม่จํากัดใช้กับ เครื่องจับหมึก) |
| ระยะระยะของคลัมป์ | 109 มิลลิเมตร |
| โหมดควบคุมช่องทาง | ช่องทางแต่ละช่องสามารถเริ่มต้น หยุด หยุด ต่อเนื่อง และคุ้มครองได้อย่างอิสระ |
| ทุกช่องทางมีความดันคงที่และกระแสที่อิสระ | |
| ความแม่นยําของกระแสการชาร์จและการปล่อยกระแสของช่องทางแต่ละสามารถ calibrate โดยอัตโนมัติโดยซอฟต์แวร์ | |
| พลังงานทํางาน | สามเฟสห้าสาย AC380V土 10%, 50Hz |
| ค่าประสิทธิภาพ | 0.99 @ 220VAC, เต็มภาระ, เครือข่าย THDu ≤ 2% |
| คอร์นฮาร์มอนิกส์ | < 5% @ 220VAC เต็มภาระ, Grid THDu ≤ 2% |
| ตัวชี้วัดประสิทธิภาพส่วนพลังงาน | ค่าธรรมเนียม ≥ 80% ,การปล่อย ≥ 70% |
| งานการบริโภคพลังงาน | ≤ 30KW |
| อัตราการล้มเหลวของอุปกรณ์ | < 1% |
| ฟังก์ชันป้องกันส่วนประกอบพลังงาน | การป้องกันความกระชับเครือข่าย |
| การป้องกันความถี่เกินความถี่ของเครือข่าย | |
| รถไฟฟ้า | ลมธรรมชาติเข้าขึ้น ปริมาณน้ําออก |
| ระยะการวัดแรงดัน | DC-0.3 ~ 5V |
| ระยะความแรงกดของแบตเตอรี่ | การชาร์จ DC -0.3 ~ 4.5V; การปล่อย DC 4.5 ~ 2V |
| ระยะความดันคงที่ | DC 2 ~ 4.5V |
| ความแม่นยําของแรงดัน | ± 0.05% การอ่าน + 0.05% เต็ม) อัตราความละเอียด 1mV |
| ความมั่นคงของแรงดัน | ≤ ± 1mV |
| ระยะเวลาปัจจุบัน | ค่าธรรมเนียม DC 1000mA300A |
| การปล่อยไฟ DC 1000mA ราคา 300A | |
| ความแม่นยําปัจจุบัน | ± ((0.05% การอ่าน + 0.05% เต็ม) อัตราความละเอียด 1mV |
| ความมั่นคงในปัจจุบัน | ≤ ± 1mA |
| ระยะเวลาการเพิ่มปัจจุบัน (ความจุ 90%) | ≤50MS |
| เวลาเริ่มต้นช่องทาง (ความจุ 90%) | ≤50MS |
| ระบบควบคุม | การควบคุมคอมพิวเตอร์ สามารถควบคุมกระบวนการครบครันของกระบวนการสแกน |
| ระบบสื่อสาร | 485s การสื่อสารทางท่าเรือ (ค่าการสื่อสารทางท่าเรือ 57600) / TCP |
| การตั้งค่ากระบวนการ | สามารถตั้งขั้นสูงสุด 32 ขั้นตอนและ 256 วงจรได้ |
| รูปแบบการชาร์จ | กระแสคงที่; ความดันคงที่; กระแสคงที่ & ความดัน |
| สถานที่ตัดค่าธรรมเนียม | โวลเตชั่น ปัจจุบัน เวลา ความจุ |
| รูปแบบการปล่อย | การไหลผ่านอย่างต่อเนื่อง พลังงานอย่างต่อเนื่อง ความต้านทานอย่างต่อเนื่อง |
| สภาพการตัดการปล่อย | โวลเตจ เวลา และความจุ |
| ฟังก์ชันป้องกัน | 1. การชาร์จการป้องกันความแรงเกิน การชาร์จการป้องกันความแรงต่ํา |
| 2. ป้องกันความกระชับไฟฟ้าเกินการปล่อย | |
| 3. การป้องกันกระแสไฟฟ้าการชาร์จและการชาร์จ | |
| 4การป้องกันความดันความสับสน | |
| 5การป้องกันการเปลี่ยนแปลงของกระแส | |
| 6. ระบบป้องกันการเชื่อมต่อกลับแบตเตอรี่ ระบบป้องกันฮาร์ดแวร์ | |
| 7. ป้องกันไฟฟ้าท่อสั้น | |
| 8การป้องกันสัญญาณเตือนความจุของช่องทาง (การป้องกันการหยุดเวลา) | |
| 9. การป้องกันการตัดตัวอย่างความดัน | |
| 10การป้องกันความกระชับกําลัง | |
| 11การป้องกันความจุ | |
| 12. เปิดการตรวจสอบความตึงก่อนกระบวนการเริ่มต้นหยุดการเปิดช่องทางกับความตึงเกินขั้นต่ํา | |
| 13. การป้องกันการล้มเหลวไฟฟ้า การฟื้นฟูจุดหยุดการทํางานของข้อมูล | |
| ระยะเวลา | 0 ~ 3000 นาที / ขั้นตอนในนาที |
| ความแม่นยําของเวลา | ≤ ± 0.1% |
| วงจรการตรวจสอบการเก็บตัวอย่าง | 1s-60s ไม่จําเป็น |
| การแยกแบตเตอรี่ | แบ่งตามความจุ, เวลา, ความแรงดันในวงจรเปิด, พลาตฟอร์มการปล่อย, ฯลฯ |
| การประมวลผลข้อมูล | สามารถบันทึกแรงดัน, ขณะนี้, เวลา, ความจุ เป็นต้น, อัตโนมัติคํานวณอัตราส่วนการชาร์จปัจจุบันคงที่, ความเสียของความจุ, ประสิทธิภาพการปล่อย, ความจุเฉลี่ย, ความจุเฉลี่ย,ให้ข้อมูลโค้งและแผนภูมิวงจร; สามารถผลิตข้อความ, Excel, คําหรือ mdb ไฟล์ข้อมูลรูปแบบ |
การแสดงสินค้า
![]()