| Tên thương hiệu: | ACEY |
| Số mẫu: | ACEY-BCT510-512H |
| MOQ: | 1 bộ |
| Giá bán: | USD 3980~19960/Set |
| Điều khoản thanh toán: | T/T,PayPal,L/C,Western Union,MoneyGram |
| Khả năng cung cấp: | 200 bộ/tháng |
Máy phân loại dung lượng pin tái tạo 5V 10A 512 kênh cho 18650 21700 26650 32700 32140
Mô tả sản phẩm
Máy phân loại dung lượng pin ACEY-BCT510-512H được thiết kế cho các giai đoạn hình thành và phân loại dung lượng của sản xuất pin lithium.Nó được sử dụng để kiểm tra chính xác các thông số chính như điện áp, dung lượng và hiệu suất sạc/thả, đảm bảo tính nhất quán của tế bào trước các quy trình hạ lưu.
Hệ thống hỗ trợ một loạt các tế bào lithium-ion hình trụ với đường kính từ 18 đến 32 mm và chiều dài từ 65 đến 200 mm, bao gồm 18650, 21700, 26650, 32700 và 32140 tế bào.Nó được áp dụng rộng rãi trong các nhà máy pin và nhà máy lắp ráp gói pin.
Được trang bị chức năng tái tạo năng lượng (đối tác năng lượng), tủ chuyển đổi năng lượng thải trở lại lưới điện, giảm đáng kể mức tiêu thụ điện và sản xuất nhiệt,và cải thiện hiệu quả năng lượng tổng thể.
Tính năng hệ thống
Các thông số kỹ thuật chính
| Số kênh thiết bị | Toàn bộ máy có512chs |
| Kích thước bên ngoài | Chiều dài 1622* chiều rộng 860* chiều cao 1840mm (Dựa trên kích thước thực tế) |
| Màu vỏ | Màu xám / đen tiêu chuẩn (có thể tùy chỉnh) |
| Loại kẹp | Kẹp đầu phẳng |
| Ống đệm | 35MM |
| Thông số kỹ thuật pin hỗ trợ | Phạm vi đường kính: 18-32MM, phạm vi chiều dài: 65-200MM |
| Chế độ điều khiển kênh | Mỗi kênh có thể được khởi động, dừng, đình chỉ, tiếp tục và bảo vệ độc lập. |
| Mỗi kênh có điện áp và dòng điện không đổi. | |
| Độ chính xác của dòng điện sạc và điện xả của mỗi kênh có thể được hiệu chỉnh tự động bởi phần mềm | |
| Nguồn cung cấp điện làm việc | 3 pha 5 dây AC380V土10%, 50Hz |
| Nhân tố công suất | ≥ 0.99 |
| Tỷ lệ biến dạng dòng AC | ≤ 2% |
| hiệu quả của toàn bộ máy | Sạc 80%, xả 70% |
| Công việc tiêu thụ năng lượng | ≤ 30 kW |
| Tỷ lệ thất bại thiết bị | < 1% |
| Môi trường làm việc | Nhiệt độ -10 ~ 40 °C. Độ ẩm tương đối 80% |
| Chế độ phân tán nhiệt | Gió tự nhiên vào, lên khí thải |
| Phạm vi đo điện áp | DC 0 ~ 5V |
| Phạm vi điện áp pin | Sạc DC 0 ~ 4.5V; xả DC 4.5 ~ 2V |
| Phạm vi điện áp liên tục | DC 2 ~ 4.5V |
| Độ chính xác điện áp | ± 0.05% đọc + 0,05% đầy đủ), tỷ lệ độ phân giải 1mV |
| Sự ổn định điện áp | ≤ ± 1mV |
| Phạm vi hiện tại | Sạc DC 20mA️10A; xả DC 20mA️10A |
| Độ chính xác hiện tại | ± ((0,05% đọc + 0,05% đầy đủ), tỷ lệ phân giải 1mV |
| Sự ổn định hiện tại | ≤ ± 1mA |
| Chế độ điều khiển | Điều khiển máy tính, có thể điều khiển toàn bộ tủ với chức năng quét |
| Phương thức giao tiếp | Truyền thông cổng 485s (cổng 57600) / TCP |
| Cài đặt quy trình | Tối đa 32 bước và 256 chu kỳ có thể được đặt |
| Chế độ sạc | Điện liên tục; áp suất liên tục; điện liên tục & áp suất |
| Điều kiện cắt giảm phí | Điện áp, dòng điện, thời gian, công suất |
| Chế độ xả | Dòng chảy liên tục, sức mạnh liên tục, kháng cự liên tục |
| Các điều kiện cắt giảm thải | Điện áp, thời gian và công suất |
| Chức năng bảo vệ | Điện áp quá cao, điện áp thấp, điện quá cao, điện quá thấp, bảo vệ công suất quá cao, bảo vệ tắt điện, khôi phục điểm ngắt dữ liệu |
| Khung thời gian | 0 ~ 3000 phút / bước trong phút |
| Độ chính xác thời gian | ≤ ± 0.1% |
| Chu kỳ kiểm tra lấy mẫu | 1s-60s tùy chọn |
| Phân loại pin | Chia theo công suất, thời gian, điện áp mạch mở, nền tảng xả, v.v. |
| Xử lý dữ liệu | Có thể ghi lại điện áp, hiện tại, thời gian, công suất vv, tự động tính toán tỷ lệ sạc hiện tại không đổi, mất công suất, hiệu suất xả, điện áp trung bình, điện áp trung bình,cung cấp đường cong dữ liệu và sơ đồ chu kỳ; có thể phát ra văn bản, Excel, Word hoặc mdb định dạng tập tin dữ liệu |
| Chức năng cơ bản của phần mềm | 1. Phần mềm hỗ trợ các kết nối khác nhau, chẳng hạn như tiếp tục tạm dừng thủ công, tiếp tục tắt phần mềm, mất điện, ngắt kết nối trong truyền thông thiết bị, tiếp tục dừng bất thường; |
| 2. Hỗ trợ quét mã vạch, quét mã một chiều, mã QR, quét nhảy kênh, quét tải và các phương pháp quét khác; | |
| 3. Lưu trữ dữ liệu chi tiết thử nghiệm địa phương, có thể xem dữ liệu thử nghiệm hiện tại và dữ liệu lịch sử của mỗi kênh bất cứ lúc nào, có dữ liệu và đường cong tương ứng hai cách,và hỗ trợ báo cáo excel trong hình thức đơn hoặc lô, và có thể thiết lập kết thúc thử nghiệm xuất dữ liệu tự động theo nhu cầu. | |
| 4. Hỗ trợ phân loại dung lượng và phân loại pin; | |
| 5. Hỗ trợ phán quyết đủ điều kiện sau khi thử nghiệm, và đánh giá kết quả vượt qua theo công suất chu kỳ, điện áp, thời gian và thông tin khác; | |
| 6. Hỗ trợ bảo vệ các bước khác nhau và toàn cầu điện áp, hiện tại, bảo vệ nhiệt độ bất thường, và báo động bất thường, hỗ trợ pin đống sạc quá mức, kiểm tra bảo vệ sạc quá mức; | |
| 7. Hỗ trợ kênh song song (theo thiết bị); | |
| 8- Chuyển đổi đơn vị hỗ trợ; | |
| 9. Hỗ trợ lưu trữ nền máy chủ cơ sở dữ liệu hoặc MES docking; | |
| 10. Bảo vệ ngoại tuyến phần mềm; |
Hiển thị sản phẩm
![]()
![]()