| ชื่อแบรนด์: | ACEY |
| เลขรุ่น: | ACEY-PAL |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
| ราคา: | USD 5000~80000/Set |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T, เพย์พาล, แอล/C, เวสเทิร์นยูเนี่ยน, MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 200 ชุด/เดือน |
สายประกอบแบตเตอรี่พริสมาติกครึ่งอัตโนมัติ สําหรับ ESS
คําอธิบายสินค้า
สายการประกอบแบบครึ่งอัตโนมัตินี้ถูกออกแบบมาเพื่อการประกอบแพ็คแบตเตอรี่ลิธีียมแบบพริสมาติก สําหรับการใช้งาน เช่น ESS, EV, AGV, UPS และรถสองล้อ / สามล้อไฟฟ้าเส้นเชื่อมโยงประกอบกับกระบวนการหลักทั้งหมด, รวมถึงการจัดลําดับความจุของเซลล์, การคัดแยกความกระชับและความต้านทานภายใน, การวางเซลล์และการกดเซลล์, การทําความสะอาดด้วยเลเซอร์, การปั่นด้วยเลเซอร์, การทดสอบ BMS, การทดสอบผลงานของแบตเตอรี่อย่างครบวงจรและการเก่าของแบตเตอรี่การจัดตั้งแบบโมดูลให้ความมั่นคงของคุณภาพ ความสม่ําเสมอสูง และการผลิตที่ยืดหยุ่นเพื่อตอบสนองความต้องการในการผลิตแบตเตอรี่แพ็คที่หลากหลาย
กระบวนการประกอบ
Cell capacity grading → Cell Voltage & IR sorting → Module stacking & pressing → Terminal laser cleaning → Module laser welding → BMS testing → Battery pack comprehensive testing → Battery pack aging testing
ข้อดี
การออกแบบแบบมาตรฐานทําให้สามารถปรับการวางแผนได้อย่างยืดหยุ่น สําหรับขนาดเซลล์ต่าง ๆ ที่เหมาะสมสําหรับการผลิตแพ็คที่กําหนดเอง
เหมาะกับเซลล์พริสมาติกของความหนาที่แตกต่างกัน และรองรับกระบวนการหลายแบบของโครงกล่องอะลูมิเนียม / โครงกล่องเหล็กและการปั่น / บอลท์
การลงทุนทุนที่ต่ํากว่า 40-50% เมื่อเทียบกับอัตโนมัติเต็ม
รายละเอียดเทคนิคหลัก
| อุปกรณ์ประกอบแบตเตอรี่พริสมาติก | |
| ชื่อสินค้า | คําอธิบาย |
| เครื่องระดับความจุของแบตเตอรี่ | 5V 30A/60A/100A/200A/300A/400A/ฯลฯ |
| การตอบสนองพลังงาน | |
| เครื่องแยกแบตเตอรี่ | การจัดลําดับความกระชับกําลังและ IR |
| 8/10/ช่องทางที่กําหนดเอง | |
| เครื่องกดอัดแบตเตอรี่ | 50 กลุ่ม/ชั่วโมง (10PCS แบตเตอรี่เซลล์) |
| เครื่องทําความสะอาดเลเซอร์ | 30W, 50W, 100W ไม่จําเป็น |
| เครื่องปั่นเลเซอร์ | 1000W, 1500W, 2000W, 3000W, 4000W, 6000W ไม่จําเป็น |
| เครื่องทดสอบ BMS | ซีรี่ย์ 1-52 |
| 50A ~ 500A | |
| เครื่องทดสอบแบตเตอรี่ Pack | โลเตจ: 10V ~ 300V, ปัจจุบัน: 60A ~ 600A |
| เครื่องช้าแบตเตอรี่ | โวลเตจ: 8 ~ 30V, ปัจจุบัน: 0 ~ 400A |
| ระดับความดันสูง: 500V ~ 1500V, ปัจจุบัน: 100A ~ 1000A | |
การแสดงสินค้า
![]()
![]()
![]()
![]()