| ชื่อแบรนด์: | ACEY |
| เลขรุ่น: | เอซีย์-BCT510-256H |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
| ราคา: | USD 3980~10780/Set |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T, เพย์พาล, แอล/C, เวสเทิร์นยูเนี่ยน, MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 200 ชุด/เดือน |
5V 10A 256 ช่องพลังงานข้อเสนอแนะแบตเตอรี่ลิเธียมชาร์จและเครื่องจำหน่ายสำหรับ 32140/33140
รายละเอียดสินค้า
เครื่องชาร์จและคายประจุแบตเตอรี่ลิเธียม ACEY-BCT510-256H ได้รับการออกแบบมาสำหรับเซลล์ลิเธียมไอออนทรงกระบอกรูปแบบขนาดใหญ่ ให้การทดสอบการชาร์จและการคายประจุที่มีประสิทธิภาพและการจัดลำดับความจุ ด้วยเทคโนโลยีป้อนกลับพลังงาน พลังงานที่ปล่อยออกมาจะถูกป้อนกลับไปยังโครงข่ายไฟฟ้าหรือบัสระบบ ซึ่งช่วยลดการใช้พลังงานและค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานได้อย่างมาก
คุณสมบัติของระบบ
องค์ประกอบของระบบ
พารามิเตอร์ทางเทคนิคหลัก
| จำนวนช่องอุปกรณ์ | มีครบเครื่อง 256ช |
| มิติภายนอก | ยาว 1684* กว้าง 1091* สูง 1640 |
| สีเคส | มาตรฐานสีเทา / สีดำ (ปรับแต่งได้) |
| ประเภทแคลมป์ | แคลมป์หัวแบน (อุปกรณ์เสริมพร้อมแคลมป์จระเข้) |
| แคลมป์สปริง | 37มม |
| รองรับข้อกำหนดแบตเตอรี่ | เส้นผ่านศูนย์กลาง: 32-34 มม.,ความยาว: 120-180 มม |
| โหมดควบคุมช่องสัญญาณ | แต่ละช่องสามารถเริ่ม หยุด ระงับ ดำเนินการต่อ และป้องกันได้อย่างอิสระ |
| แต่ละช่องมีแรงดันและกระแสคงที่อิสระ วงจรควบคุมฮาร์ดแวร์ | |
| ความแม่นยำของการชาร์จกระแสและการคายประจุกระแสของแต่ละช่องสามารถปรับเทียบได้โดยอัตโนมัติด้วยซอฟต์แวร์ | |
| แหล่งจ่ายไฟทำงาน | AC380V สามเฟส 5 สาย土10%, 50 เฮิรตซ์ |
| ตัวประกอบกำลัง | ≥0.99 |
| อัตราการบิดเบือนกระแสไฟ AC | ≤2% |
| ประสิทธิภาพของเครื่องทั้งหมด | ชาร์จ 80% คายประจุ 70% |
| งานการใช้พลังงาน | ≤ 15.5KW |
| อัตราความล้มเหลวของอุปกรณ์ | <1% |
| สภาพแวดล้อมในการทำงาน | อุณหภูมิ -10~40°ซ. ความชื้นสัมพัทธ์ 80% |
| โหมดการกระจายความร้อน | ลมธรรมชาติเข้าขึ้นด้านบน ไอเสีย |
| ช่วงการวัดแรงดันไฟฟ้า | กระแสตรง 0 ~ 5V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าของแบตเตอรี่ | ชาร์จ DC 0 ~ 4.5V; ปล่อยกระแสตรง 4.5~2V |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าคงที่ | กระแสตรง 2~4.5V |
| ความแม่นยำของแรงดันไฟฟ้า | ±(0.05% อ่าน + 0.05% เต็ม) อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| เสถียรภาพของแรงดันไฟฟ้า | ≤(±1มิลลิโวลต์) |
| ช่วงปัจจุบัน | ชาร์จกระแสตรง 100mA~10A; คายประจุกระแสตรง 100mA~10เอ |
| ความแม่นยำในปัจจุบัน | ±(การอ่าน 0.05% + เต็ม 0.05%) อัตราส่วนความละเอียด 1mV |
| ความมั่นคงในปัจจุบัน | ≤(±1mA) |
| โหมดควบคุม | การควบคุมด้วยคอมพิวเตอร์สามารถควบคุมทั้งตู้ด้วยฟังก์ชันการสแกน |
| โหมดการสื่อสาร | การสื่อสารพอร์ต 485s (อัตราพอร์ต 57600)/ TCP |
| การตั้งค่ากระบวนการ | สามารถตั้งค่าได้สูงสุด 32 ขั้นตอนและ 256 รอบ |
| โหมดการชาร์จ | กระแสคงที่; ความดันคงที่ กระแสและแรงดันคงที่ |
| สภาวะการตัดการชาร์จ | แรงดัน กระแส เวลา ความจุ |
| โหมดคายประจุ | การไหลถาวร พลังงานคงที่ ความต้านทานคงที่ |
| การคายประจุสภาวะการตัดจำหน่าย | แรงดัน เวลา และความจุ |
| ฟังก์ชั่นการป้องกัน | แรงดันไฟฟ้าเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, กระแสต่ำ, การป้องกันความจุเกิน, การป้องกันการปิดเครื่อง, การกู้คืนเบรกพอยต์ข้อมูล |
| กรอบเวลา | 0~3000 นาที / ขั้นตอนเป็นนาที |
| ความแม่นยำของเวลา | ≤±0.1% |
| รอบการตรวจสอบการเก็บตัวอย่าง | 1s-60s ไม่จำเป็น |
| การเรียงลำดับแบตเตอรี่ | แบ่งตามความจุ เวลา แรงดันไฟฟ้าวงจรเปิด แท่นจ่ายไฟ ฯลฯ |
| การประมวลผลข้อมูล | สามารถบันทึกแรงดันไฟฟ้า กระแส เวลา ความจุ ฯลฯ คำนวณอัตราส่วนการชาร์จกระแสคงที่โดยอัตโนมัติ การสูญเสียความจุ ประสิทธิภาพการปล่อย แรงดันไฟฟ้าเฉลี่ย แรงดันเฉลี่ย ให้เส้นโค้งข้อมูลและแผนภาพวงจร สามารถส่งออกไฟล์ข้อมูลรูปแบบข้อความ excel, word หรือ mdb |
| ฟังก์ชั่นพื้นฐานของซอฟต์แวร์ | 1. ซอฟต์แวร์รองรับการเชื่อมต่อต่างๆ เช่น การหยุดต่อเนื่องด้วยตนเอง การหยุดต่อเนื่องของซอฟต์แวร์ การไฟฟ้าดับ การตัดการเชื่อมต่อในการสื่อสารของอุปกรณ์ การหยุดต่อเนื่องอย่างผิดปกติ |
| 2. รองรับการสแกนบาร์โค้ด, การสแกนโค้ดหนึ่งมิติ, โค้ด QR, การสแกนข้ามช่อง, การสแกนการโหลดและวิธีการสแกนอื่น ๆ | |
| 3. การจัดเก็บข้อมูลโดยละเอียดของการทดสอบในพื้นที่ สามารถดูข้อมูลการทดสอบปัจจุบันและข้อมูลประวัติของแต่ละช่องได้ตลอดเวลา มีข้อมูลและเส้นโค้งที่สอดคล้องกันสองวิธี และสนับสนุนรายงาน Excel ในรูปแบบเดี่ยวหรือชุด และสามารถตั้งค่าการส่งออกข้อมูลอัตโนมัติของการสิ้นสุดการทดสอบตามความต้องการ | |
| 4. รองรับการเรียงลำดับความจุและให้คะแนนการเรียงลำดับแบตเตอรี่ | |
| 5. สนับสนุนการตัดสินที่มีคุณสมบัติเหมาะสมหลังการทดสอบ และตัดสินผลลัพธ์ที่ผ่าน / ng ตามความจุของวงจร แรงดันไฟฟ้า เวลา และข้อมูลอื่น ๆ ที่ระบุ | |
| 6. รองรับการป้องกันขั้นตอนต่างๆและแรงดันไฟฟ้าทั่วโลก, กระแส, การป้องกันอุณหภูมิที่ผิดปกติและการเตือนที่ผิดปกติ, รองรับการชาร์จแบตเตอรี่มากเกินไป, การทดสอบการป้องกันการปล่อยเกิน; | |
| 7. รองรับช่องสัญญาณแบบขนาน (ตามอุปกรณ์) | |
| 8. รองรับการแปลงหน่วย; | |
| 9. รองรับการจัดเก็บข้อมูลพื้นหลังเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูลหรือการเชื่อมต่อ MES | |
| 10. การป้องกันซอฟต์แวร์ออฟไลน์ |
การแสดงสินค้า
![]()