| Tên thương hiệu: | ACEY |
| Số mẫu: | ACEY-BCT530-128P |
| MOQ: | 1 bộ |
| Giá bán: | USD 6600~14980/Set |
| Điều khoản thanh toán: | T/T,PayPal,L/C,Western Union,MoneyGram |
| Khả năng cung cấp: | 200 bộ/tháng |
Máy phân loại pin Lithium Ion Prismatic 5V 30A 128 kênh phản hồi năng lượng
Mô tả sản phẩm
Máy phân loại pin lithium ACEY-BCT530-128P được phát triển cho các giai đoạn hình thành và thử nghiệm công suất của sản xuất pin lithium prismatic.Hệ thống đo các thông số quan trọng như điện áp tế bào, dung lượng và hành vi xả điện, giúp các nhà sản xuất đảm bảo hiệu suất ổn định và chất lượng nhất quán trước khi lắp ráp mô-đun và gói.
Thiết bị tương thích với một loạt các tế bào lithium-ion prismatic, hỗ trợ chiều dài tế bào từ 80 đến 300 mm, độ dày từ 15 đến 75 mm và chiều cao từ 80 đến 230 mm.Thiết kế thiết bị cố định cũng chứa khoảng cách trung tâm tab từ 50 đến 250 mm, cho phép thích nghi linh hoạt với các đặc điểm kỹ thuật tế bào khác nhau.
Một hệ thống phản hồi năng lượng tích hợp trả lại năng lượng xả vào lưới điện, giảm hiệu quả tiêu thụ điện và chi phí vận hành trong khi giảm thiểu sản xuất nhiệt.Điều này làm cho tủ phù hợp cho lâu dài, môi trường thử nghiệm sản xuất dòng điện cao.
Thiết bị được sử dụng rộng rãi trong các nhà máy pin và dây chuyền lắp ráp gói để phân loại công suất và kiểm soát chất lượng của pin lithium prismatic được sử dụng trong các hệ thống lưu trữ năng lượng,Xe điện, và các ứng dụng điện công nghiệp.
Dòng công việc thiết bị
Thiết bị hoạt động dưới sự kiểm soát tập trung dựa trên máy tính, chịu trách nhiệm lập kế hoạch quy trình, truyền lệnh và thu thập dữ liệu.Một giao diện bàn phím địa phương được cung cấp cho hoạt động bằng tay, cho phép cấu hình tham số trực tiếp và hiển thị trạng thái hoạt động theo thời gian thực.
Bảng điều khiển dòng điện không đổi / điện áp không đổi (CC / CV) hoạt động dưới sự phối hợp của CPU và cung cấp điều chỉnh dòng điện và điện áp chính xác cho mỗi kênh.Mô-đun điện AC/DC hai chiều chuyển đổi điện AC lưới thành 14 V DC, sau đó được điều chỉnh bởi bảng CC / CV để đạt được kiểm soát sạc chính xác và giám sát tham số.
Trong quá trình xả, hệ thống hoạt động ngược.sau đó mô-đun điện hai chiều chuyển đổi năng lượng DC trở lại thành năng lượng AC và tiêm trực tiếp vào hệ thống phân phối AC của nhà máyKiến trúc này cho phép tái tạo năng lượng hiệu quả cao, giảm hiệu quả mất điện và cải thiện việc sử dụng năng lượng toàn bộ hệ thống.
Các thông số kỹ thuật chính
| Cấu trúc thiết bị | |
| Số kênh thiết bị | 128 kênh của toàn bộ máy |
| Kích thước bên ngoài | Chiều dài 1880* chiều rộng 1170* chiều cao 1843mm |
| Màu khung xe | Màu xám tiêu chuẩn / màu xám đen (có thể tùy chỉnh) |
| Biểu mẫu thiết bị | Máy pin năng lượng máy dò kẹp (cáp cá sấu tùy chọn) |
| Khoảng cách kẹp | 84mm |
| Thông số kỹ thuật pin được hỗ trợ | Chiều dài pin: 80~300 mm Chiều rộng pin: 1575 mm Độ cao pin: 80 ′′ 230 mm Khoảng cách giữa tab: 50 ∼ 250 mm |
| Chế độ điều khiển kênh | Mỗi pin có một nguồn điện và điện áp không đổi độc lập, ổn định và không bị sốc. có khả năng khởi động, dừng, tạm dừng, tiếp tục và bảo vệ |
| Mỗi kênh có một điện áp không đổi độc lập, mạch điều khiển phần cứng không đổi | |
| Mỗi kênh sạc hiện tại, độ chính xác giải phóng hiện tại có thể được tự động hiệu chỉnh bởi phần mềm | |
| Nguồn cung cấp điện làm việc | Hệ thống dây ba pha 5 dây AC380V ± 10%,50HZ |
| yếu tố công suất | 0.99 @ 220VAC, tải đầy, lưới THDu ≤ 2% |
| hiện tại hài hòa | < 5% @ 220VAC, tải đầy, lưới THDu ≤ 2% |
| Chỉ số hiệu quả của bộ phận điện | Sạc ≥ 80%, xả ≥ 70% |
| Tiêu thụ năng lượng hoạt động | ≤ 22,6KW |
| Tỷ lệ thất bại thiết bị | < 1% |
| Chế độ phân tán nhiệt | Lưu lượng không khí tự nhiên, khí thải lên |
| Chức năng bảo vệ thành phần điện | Bảo vệ điện áp vượt quá lưới điện |
| Bảo vệ tần số vượt quá lưới điện | |
| Các thông số kênh | |
| Phạm vi đo điện áp | DC 0 ~ 5V |
| Phạm vi điện áp pin | Sạc DC 0 ~ 4.5V; xả DC 4.5 ~ 2V |
| Phạm vi điện áp liên tục | DC 2 ~ 4.5V |
| Độ chính xác điện áp | ± 0.5 ‰ Đánh giá +0.5 ‰ toàn phần) |
| Độ phân giải điều khiển điện áp | 0.1mV |
| Độ phân giải lấy mẫu điện áp | 0.1mV |
| Phạm vi hiện tại | Sạc DC 60mA ~ 30A; xả DC 60mA ~ 30A |
| Độ chính xác hiện tại | ± 0.5 ‰ Đánh giá +0.5 ‰ toàn phần) |
| Độ phân giải kiểm soát hiện tại | 1mA |
| Độ phân giải lấy mẫu hiện tại | 0.1mA |
| Thời gian tăng hiện tại (90% tải) | ≤ 50MS |
| Thời gian khởi động kênh (90% tải) | ≤ 50MS |
| Chức năng phần mềm | |
| Chế độ điều khiển | Làm việc bằng thiết bị điều khiển bằng máy tính, điều khiển toàn bộ tủ, với hệ thống quét |
| Phương thức giao tiếp | 485 liên lạc cổng hàng loạt (tỷ lệ baud 57600) / liên lạc TCP |
| Cài đặt quy trình | Tối đa 32 bước và 256 chu kỳ có thể được đặt |
| Chế độ sạc | Điện liên tục, điện áp liên tục, điện năng liên tục và điện áp liên tục |
| Điều kiện dừng sạc | Điện áp, dòng điện, thời gian, công suất |
| Chế độ xả | Điện liên tục, điện năng liên tục, kháng cự liên tục |
| Điều kiện cuối cùng của việc xả | Điện áp, thời gian, công suất |
| Chức năng bảo vệ | 1. Bảo vệ điện áp quá cao, bảo vệ điện áp thấp |
| 2Bảo vệ điện áp quá cao khi xả, bảo vệ điện áp quá thấp khi xả | |
| 3Bảo vệ xu hướng điện áp sạc và xả | |
| 4. Bảo vệ biến động điện áp | |
| 5. Bảo vệ biến động hiện tại | |
| 6. Bảo vệ kết nối ngược pin, chế độ bảo vệ phần cứng | |
| 7. Bảo vệ mạch ngắn của ống điện | |
| 8. Bảo vệ báo động công suất kênh (bảo vệ thời gianout) | |
| 9. Bảo vệ ngắt kết nối lấy mẫu điện áp | |
| 10. Bảo vệ điện áp ngoại lệ | |
| 11. Bảo vệ khả năng ngoại lệ | |
| 12. Mở phát hiện áp suất trước khi quá trình bắt đầu, và ngừng mở kênh với áp suất giới hạn quá | |
| 13Bảo vệ tắt điện, khôi phục điểm ngắt dữ liệu | |
| Phạm vi thời gian | 0 ~ 3000 phút/bước làm việc, đơn vị thời gian là min |
| Độ chính xác thời gian | ≤ ± 1 ‰ |
| Chu kỳ kiểm tra lấy mẫu | 1S-60S tùy chọn |
| phân loại pin | Phân loại theo (năng lượng, thời gian, điện áp mạch mở, nền tảng xả, v.v.) |
| Xử lý dữ liệu | Có thể ghi lại điện áp, dòng điện, thời gian, công suất và các dữ liệu khác, tự động tính tỷ lệ sạc dòng điện liên tục, mất công suất, hiệu quả xả, điện áp trung bình,điện áp trung bình và các dữ liệu khác, cung cấp biểu đồ dữ liệu và sơ đồ chu kỳ; |
| Tệp định dạng cơ sở dữ liệu MDB | |
Hiển thị sản phẩm
![]()
![]()