| ชื่อแบรนด์: | ACEY |
| เลขรุ่น: | เอซีย์-CAL |
| ขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
| ราคา: | USD 2000~80000/Set |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | T/T, เพย์พาล, แอล/C, เวสเทิร์นยูเนี่ยน, MoneyGram |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 200 ชุด/เดือน |
สายการประกอบแบตเตอรี่ลิทธิียมไอออนแบบกระบอกครึ่งอัตโนมัติ สําหรับ 18650 21700 26650 32700
คําอธิบายสินค้า
สายประกอบแบบครึ่งอัตโนมัตินี้ใช้ในการประกอบแบตเตอรี่แบบกระบอก (เช่น 18650/21700/26650/32700/ เป็นต้น) ที่ใช้ในจักรยานไฟฟ้า เครื่องมือไฟฟ้า รถสกูเตอร์ไฟฟ้า เครื่องบินไร้คนขับ เป็นต้นอุปกรณ์ประกอบด้วย เครื่องระดับเซลล์, เครื่องติดกระดาษประกอบความละเอียดของแบตเตอรี่และเครื่องคัดเลือก IR เครื่องทดสอบ CCD เครื่องทดสอบการปั่นจุดด้วยมือ / อัตโนมัติ เครื่องทดสอบ BMS เครื่องทดสอบแบตเตอรี่ที่ครบวงจรและเครื่องทดสอบการแก่ตัวของแบตเตอรี่ เป็นต้น
กระบวนการประกอบ
Cell capacity grading → Insulation paper pasting → Cell voltage & IR sorting → CCD testing → Battery pack spot welding → BMS testing → Battery pack comprehensive testing → Shrink film packaging → Inkjet code printing → Battery pack aging testing
ข้อดี
สายการผลิตประกอบด้วยเครื่องจักรอิสระ ทําให้สามารถปรับแต่งรูปแบบเพื่อตอบสนองความต้องการกระบวนการที่หลากหลาย
เมื่อเทียบกับสายที่ใช้อัตโนมัติเต็มรูปแบบ การแก้ไขแบบครึ่งอัตโนมัติต้องใช้ทุนน้อยกว่า ซึ่งเหมาะสําหรับการผลิตชุดขนาดเล็กและกลาง
โครงสร้างเครื่องจักรที่เรียบง่าย ทําให้สามารถแก้ปัญหาได้อย่างรวดเร็ว ค่ารักษาที่ต่ํา และรอบการฝึกอบรมผู้ใช้งานที่สั้น
เหมาะสมกับเซลล์ทรงกระบอกต่าง ๆ (18650/21700/26650 ฯลฯ) ทําให้สามารถเปลี่ยนรุ่นได้อย่างรวดเร็ว เหมาะสําหรับการสั่งซื้อหลายรุ่นและปริมาณน้อย
สนับสนุนการขยายความสามารถในระยะ และการปรับปรุงในอนาคตสู่ระบบอัตโนมัติเต็ม โดยลดความเสี่ยงในการลงทุนเบื้องต้น
รายละเอียดสินค้าหลัก
| ชื่อสินค้า | คําอธิบาย |
| เครื่องระดับความจุของแบตเตอรี่ | 5V 3A/5A/6A ไม่ต้องเลือก |
| 256/512 ช่องทางไม่จําเป็น | |
| การตอบสนองพลังงาน / ลีนเนอร์ | |
| เครื่องเล็บกระดาษกันหนาว | วัสดุสติ๊กเกอร์: กระดาษอาร์ลี หรือ PVC |
| โมล์ที่เปลี่ยนได้สําหรับ 18650/21700/26650/32700 | |
| เครื่องแยกแบตเตอรี่ | 5-22 ช่องทางเป็นตัวเลือก |
| เครื่องสแกนบาร์โค้ด | |
| เหมาะสําหรับ 18650/21700/26650/32650/32700 | |
| เครื่องตรวจสอบทางสายตา CCD | การตรวจสอบบวกและลบของแบตเตอรี่กลม |
| คอนเวียร์เบลท์ | |
| เครื่องเชื่อมจุดชุดแบตเตอรี่มือ | เครื่องเชื่อมจุด AC พนูเมติก |
| (จุดเชื่อมเดียวหรือจุดเชื่อมสอง) | |
| เครื่องปั่นจุดด้วยมือแบบ AC Pedal | |
| เครื่องเชื่อมจุดอัตโนมัติ แบตเตอรี่แพ็ค | เครื่องปั่นจุดด้านเดียว |
| เครื่องปั่นจุดสองด้าน | |
| เครื่องทดสอบ BMS | ซีรี่ย์ 1-52 |
| 50A ~ 500A | |
| เครื่องทดสอบแบตเตอรี่ Pack | โลเตจ: 10V ~ 300V, ปัจจุบัน: 60A ~ 600A |
| เครื่องผูกหุ้มหุ้มความร้อน | หนังลดความหนา: PP/PE/POF/PVC |
| 250*120MM/350*150MM/400*200MM/450*300MM/ETC | |
| เครื่องพิมพ์รหัสชุดฉีดหมึก | ลงบนความต้องการ / ต่อไปเครื่องพิมพ์เจ็ทหมึก |
| เครื่องช้าแบตเตอรี่ | โวลเตจ: 8 ~ 300V, ปัจจุบัน: 0 ~ 400A |
| ระดับความดันสูง: 500V ~ 1500V, ปัจจุบัน: 100A ~ 1000A |
การแสดงสินค้า
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()